Trao tặng 80 thẻ BHYT cho người DTTS có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Đắk Nia (Đắk Nông).
BHXH tỉnh Bến Tre tiếp nhận và chuyển số tiền hơn 489 triệu đồng, mua 1.292 thẻ BHYT cho người cận nghèo năm 2025 về Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh.
Số thẻ này do Hội Chữ thập đỏ TP.HCM và Quỹ Xã hội từ thiện Tâm Nguyện Việt vận động ủng hộ kinh phí.
Trao tặng 150 thẻ BHYT và 10 sổ BHXH cho người dân có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Đăk Hà.
Ngày 11/6, tại huyện Nhà Bè, Hội Nông dân TP.HCM phối hợp với BHXH Thành phố và Quỹ Xã hội từ thiện Tâm Nguyện Việt tổ chức trao tặng 63 thẻ BHYT cho hội viên nông dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn.
Hội Chữ thập đỏ tỉnh Bình Thuận phối hợp với Quỹ Xã hội từ thiện Tâm Nguyện Việt (TP.HCM) vừa tổ chức trao tặng 644 thẻ BHYT cho người dân có hoàn cảnh khó khăn ở huyện Tuy Phong.
BHXH Việt Nam tổ chức đánh giá kết quả thực hiện Chương trình tặng sổ BHXH, thẻ BHYT giai đoạn 2020-2023.
Ngày 4/5, Ủy ban MTTQ huyện Nhà Bè phối hợp với Quỹ xã hội từ thiện Tâm Nguyện Việt cùng đại diện BHXH huyện Nhà Bè tổ chức trao tặng thẻ BHYT cho người dân thuộc hộ cận nghèo trên địa bàn.
Từ năm 2022 tới nay, nghĩa cử an sinh này được BHXH tỉnh Tiền Giang và BHXH huyện Tân Phước đều đặn thực hiện.
Trao tặng thẻ BHYT cho người dân khó khăn thuộc xã Ia Pếch, huyện Ia Grai, Gia Lai.
BHXH tỉnh Quảng Nam vừa có văn bản gửi Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh đề xuất đưa nội dung tặng sổ BHXH, thẻ BHYT vào hoạt động thiện nguyện của đơn vị này.
Ngay đầu năm mới- Xuân Giáp Thìn 2024, 900 tấm thẻ BHYT nghĩa tình tiếp tục đến với người dân và các em học sinh (HS) có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh Đắk Nông.
Trong những năm qua, người dân trên địa bàn tỉnh Tuyên Quang đã được thụ hưởng các lợi ích an sinh từ Chương trình “Tặng sổ BHXH, thẻ BHYT cho người có hoàn cảnh khó khăn”.
Theo thống kê, Chương trình đã trao tặng sổ BHXH, thẻ BHYT cho trên 292 nghìn người với tổng giá trị 56,85 tỷ đồng, trong đó có 18.353 sổ BHXH và 274.206 thẻ BHYT.
Ngày 5/2, BHXH tỉnh Cao Bằng tổ chức Chương trình tặng quà cho bệnh nhân tham gia BHYT có hoàn cảnh khó khăn phải ở lại BV điều trị trong dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024.